Amfanin Batirin Lithium Tare da Batir Batir Acid

Batirin lithium yana wakiltar babban ci gaba akan madadin Acid Acid na al’ada. A fasaha, su ne mataki na gaba – amma menene ya sa su zama masu fa’ida?

Nemo madaidaicin baturi don bukatunku yana buƙatar bincike mai zurfi. Koyi game da manyan fa’idodi guda shida da batirin lithium ke bayarwa don shirya ku don ƙoƙarinku:

Lithium kore ne. Batura acid gubar suna da saurin lalacewa ga tsari na tsawon lokaci. Idan ba a gudanar da aikin yadda ya kamata ba, sinadarai masu guba na iya shiga kuma su lalata muhalli. Batirin lithium-ion ba sa raguwa, yana sa zubar da kyau ya zama mai sauƙi da kore. Ƙarfafa ƙarfin lithium kuma yana nufin ana buƙatar ƙarancin na’urori don biyan buƙatun wutar lantarki, rage sharar samfuran da ƙara rage sawun yanayin muhalli.

Lithium yana da lafiya. Yayin da duk wani baturi zai iya shafar guduwar zafi da zafi, ana ƙera batir lithium tare da ƙarin kariya don rage gobara da sauran al’amuran da ba zato ba tsammani. Bugu da kari, haɓaka sabbin fasahohin lithium da suka haɗa da phosphorus ya ƙara inganta amincin fasahar.

Lithium yana da sauri. Batirin lithium yana yin caji da sauri da inganci fiye da batirin gubar-acid. Yayin da yawancin raka’o’in baturi na lithium suna da ikon yin cikakken caji a cikin zama ɗaya, cajin gubar-acid ya fi dacewa don yawancin zaman da aka haɗa wanda ke buƙatar kulawa da ƙare lokaci. Lithium ions yawanci yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don yin caji kuma yana ba da ƙarin ƙarfi akan cikakken caji fiye da gubar acid.

Lithium yana fitar da sauri. Yawan fitowar lithium yana ba shi damar samar da ƙarin ƙarfi a cikin wani ɗan lokaci fiye da takwaransa na gubar acid, kuma na tsawon lokaci mai tsayi. Kwatankwacin farashin batirin lithium-ion da gubar-acid a cikin motoci ya gano cewa ba a buƙatar maye gurbin batir lithium-ion na tsawon lokaci mai tsawo (shekaru 5) fiye da batirin gubar-acid na farashin aiwatarwa iri ɗaya (shekaru 2).

Lithium yana da tasiri. Matsakaicin baturin gubar-acid da ke aiki a 80% DOD zai iya cimma zagayowar 500. Lithium phosphate aiki a 100% DOD iya cimma 5000 hawan keke kafin kai 50% na asali iya aiki.

Lithium kuma yana nuna mafi girman jurewar zafin jiki. A digiri 77, rayuwar batirin gubar-acid ya tsaya tsayin daka a kashi 100 – yana murza shi har zuwa digiri 127, sannan ya sauke shi zuwa kashi 3 mai ban mamaki, a hankali yana raguwa yayin da zafin jiki ya karu. A cikin kewayon iri ɗaya, rayuwar baturi na lithium ba ta da tasiri, yana ba shi wani nau’i mai mahimmanci wanda acid ɗin gubar ba zai iya daidaitawa ba.

Fa’idodin da ke tattare da fasahar lithium ion suna ba shi fa’ida wajen ƙarfafa yawancin samfura da aikace-aikace. Fahimtar fa’idodin, tantance buƙatun ku kuma ku yanke shawarar siyan da aka sani don samun kyakkyawan sakamako mai yuwuwa.