Fassarar ƙwarewar cajin baturin lithium 18650

 

Dangane da ka’idodin masana’antu, mafi ƙarancin ƙarfin ƙima shine mafi ƙarancin ƙarfin, wato, ana cajin batir ɗin batir a CC/CV0.5C a dakin da zafin jiki na digiri 25, sannan a bar shi ya huta na ɗan lokaci (yawanci awanni 12). ). Fitarwa zuwa 3.0V, yawan fitarwa na yanzu na 0.2c (2.75V kuma shine ma’auni, amma tasirin ba shi da mahimmanci; 3v zuwa 2.75V yana raguwa da sauri, kuma ƙarfin yana ƙarami), ƙimar ƙarfin da aka saki shine ainihin ƙimar ƙarfin ƙarfin. baturi tare da mafi ƙanƙanta iya aiki, saboda rukunin batura Dole ne a sami bambance-bambancen mutum ɗaya. A wasu kalmomi, ainihin ƙarfin baturin yakamata ya zama mafi girma ko daidai da ƙarfin ƙididdiga.

1.18650 tsarin cajin baturi lithium

Wasu caja suna amfani da mafita mai arha don cimmawa, daidaiton sarrafawa bai isa ba, yana da sauƙi don haifar da cajin baturi mara kyau, ko ma lalata baturin. Lokacin zabar caja, yi ƙoƙarin zaɓar babban alama na 18650 caja lithium, ingancin inganci da bayan-tallace-tallace suna da garantin, kuma rayuwar sabis na baturi ya tsawaita. Caja lithium na 18650 yana da kariya guda hudu: kariya ta gajeriyar hanya, kariya ta yau da kullun, kariya ta wuce gona da iri, kariyar juyar da baturi, da sauransu. Lokacin da caja ya cika cajin baturin lithium, yanayin caji ya kamata a ƙare don hana ciki matsa lamba yana tashi.

Saboda wannan dalili, na’urar kariya tana lura da ƙarfin baturi. Lokacin da baturi ya yi yawa, ana kunna aikin kariyar caji kuma ana dakatar da cajin. Kariyar yawan zubar da jini: Domin hana fitar da batirin lithium sama da kima, idan wutar lantarkin baturin lithium ya yi kasa da inda ake gano wutar da ya wuce kima, sai a kunna kariyar fitar da fitar sannan a daina fitarwa, ta yadda baturi yana cikin ƙananan yanayin jiran aiki na yanzu. Kariyar sama da na yau da kullun: Lokacin fitar da baturin lithium na halin yanzu ya yi girma ko gajeriyar kewayawa ta faru, na’urar kariya tana kunna aikin kariya na yau da kullun.

Ikon cajin baturin lithium ya kasu kashi biyu. Mataki na farko shine caji na yau da kullun. Lokacin da ƙarfin baturi ya yi ƙasa da 4.2V, caja yana caji tare da ci gaba na halin yanzu. Mataki na biyu shine matakin cajin wutar lantarki akai-akai. Lokacin da ƙarfin baturi ya kasance 4.2 V, saboda halayen baturan lithium, idan ƙarfin lantarki ya yi girma, zai lalace. Za a gyara caja a 4.2 V kuma cajin halin yanzu zai ragu a hankali. Ƙimar ƙima (yawanci saita 1/10 na yanzu), don yanke da’irar caji da ba da cikakken umarnin caji, an gama caji.

Yin caji da wuce gona da iri na batirin lithium zai haifar da lahani na dindindin ga ingantattun na’urorin lantarki da mara kyau. Yawan zubar da ruwa zai sa tsarin takardar carbon anode ya ruguje, ta yadda zai hana shigar da ions lithium yayin aikin caji. Yin caji zai sa ions lithium da yawa su nutse cikin tsarin carbon, wasu daga cikinsu ba za a iya sake su ba.

2.18650 ka’idar cajin baturi lithium

Batura lithium suna aiki ta hanyar caji da fitarwa. Lokacin da aka yi cajin baturi, ions lithium suna samuwa akan tabbataccen lantarki na baturin kuma su kai ga mummunan lantarki ta hanyar lantarki. Carbon mara kyau yana da layi kuma yana da micropores da yawa. Lithium ions da ke kaiwa ga gurɓataccen lantarki suna cushe a cikin ƙananan pores na Layer carbon. Yawancin ions lithium da aka saka, mafi girman ƙarfin caji.

Hakazalika, lokacin da baturi ya fita (kamar yadda muke yi da baturi), ions lithium da ke cikin mummunan carbon za su fito su dawo zuwa ga ingantaccen lantarki. Yawancin ions lithium da ke komawa zuwa ga ingantaccen lantarki, mafi girman ƙarfin fitarwa. Abin da muke yawan kira ƙarfin baturi shine ƙarfin fitarwa.

Ba shi da wahala a ga cewa yayin aikin caji da fitar da batirin lithium ion lithium ions suna cikin yanayi na motsi daga ingantacciyar wutar lantarki zuwa na’urar da ba ta dace ba sannan kuma zuwa ga ingantaccen lantarki. Idan muka kwatanta batirin lithium da kujera mai girgiza, gefen biyu na kujerar da ake murɗawa su ne sanduna biyu na baturin, kuma ion lithium kamar ƙwararren ɗan wasa ne, yana motsawa da komowa tsakanin kujerun biyu na rocking. Wannan shine dalilin da ya sa masana suka ba batirin lithium suna mai kyau: baturan kujera mai girgiza.