- 13
- Oct
Menene haɗarin kayan batirin lithium a cikin sufuri?
Menene haɗarin ɗaukar batirin lithium a cikin sufuri? Baturan lithium koyaushe sun kasance “ƙwayar hatsari” a cikin safarar iska. A lokacin safarar iska, saboda gajerun hanyoyin ciki da na waje, baturan lithium na iya haifar da matsanancin zafin jiki da zafi fiye da kima na tsarin batir, wanda ke haifar da batura A cikin ƙonawa ko fashewar kwatsam, narkewar lithium da ƙonawa ya samar zai shiga cikin sashin kaya ko samar da isasshen matsin lamba don fasa bangon dakin kaya, domin wutar ta bazu zuwa sauran sassan jirgin.
Menene haɗarin kayan batirin lithium a cikin sufuri?
Tare da fa’idodinsa mara misaltuwa, aikace -aikacen batirin lithium ya zama mai yawa, kuma tallace -tallace ya zama na duniya. A lokaci guda, batirin lithium abubuwa ne masu haɗari. Don haka, amincin sufuri yana ƙara samun kulawa, musamman a lokacin bazara a China, tare da tsananin zafin jiki da ruwan sama zai sami sauƙin tasiri akan batirin lithium, kuma muna buƙatar ƙara mai da hankali ga safarar safarar kayayyakin batirin lithium cikin aminci.
Babban haɗarin batirin lithium sune kamar haka:
Leakage: Ƙirƙira mara kyau da tsarin kera batirin lithium ko yanayin waje na iya sa batirin ya zube. Ana gudanar da gwaje -gwaje don tabbatar da cewa batirin bai zube ba a lokacin sufuri. Kunshin yana buƙatar cewa yakamata a tabbatar da amincin sufuri koda kuwa akwai ɓarna.
Gajeriyar hanyar waje: Idan ɗan gajeren zango na waje ya faru, shima yana da haɗari. Zazzabin batirin lithium zai tashi sosai, har ma wuta ko fashewa na iya faruwa. Ana iya cewa gwajin ɗan gajeren gwajin waje shine mafi tsananin yanayin bayan batirin lithium ya ratsa cikin mawuyacin yanayin da za a iya fuskanta a cikin sufuri. Batirin lithium na iya saduwa da buƙatun aminci a ƙarƙashin wannan yanayin, ƙari kariyar baturi yayin aiwatar da sufuri. , Ana iya kawar da wannan haɗari.
Taƙaitaccen kewayon ciki: Yawanci saboda ƙarancin diaphragm na batirin lithium ko ƙaramin barbashi mai shigowa da huda diaphragm yayin aiwatar da batirin lithium, kuma ana samar da ƙarfe na lithium saboda abin da ya faru na ƙarin caji a cikin lithium ion baturi yayin amfani. Gajeriyar hanya ta cikin gida ita ce babban dalilin wuta da fashewar baturan lithium. Yakamata a gudanar da gwaji don canza ƙira don rage haɗarin batirin lithium.
Ƙari: Yawan cajin batirin lithium, musamman ci gaba da ƙarin caji na dogon lokaci. Overcharge kai tsaye yana shafar kwanciyar hankali na tsarin farantin baturi, diaphragm da electrolyte, wanda ba kawai zai haifar da raguwar ƙarfin aiki na dindindin ba, har ma yana ci gaba da ƙaruwa cikin juriya na cikin gida, Ayyukan wutar lantarki suna raguwa. Bugu da kari, batutuwan da aka rage na mutum suma zasu sami matsaloli kamar karuwar zubewar ruwa, rashin iya adana wutar lantarki, da kuma ci gaba da cajin cajin ruwa mai gudana.
Fitar da karfi: Yawan zubar da batirin lithium yana haifar da rushewar tsarin takardar carbon na wutar lantarki mara kyau na batirin lithium, kuma rushewar zai sa ion lithium ya kasa shiga cikin lokacin caji na lithium. baturi; da yawan cajin batirin lithium yana haifar da sanya ions lithium da yawa a cikin tsarin carbon mara kyau, sakamakon Wasu ion lithium ba za a iya sake su ba, kuma waɗannan za su lalata batirin lithium.
Taƙaitaccen bayani: Ana iya ganin haɗarin amincin safarar iska na baturan lithium sun shahara musamman. Jigilar batirin lithium samfur ne na sinadarai. Kula da ruwa mai hana ruwa, tabbataccen danshi, da hana fallasa yayin safara. Hana high zazzabi da short circuit. A takaice, safarar batirin lithium, ko na fasinja ne, jigilar kaya, ko safarar teku, yana da wasu lamuran da ke bukatar kulawa ta musamman. Dole ne kowa da kowa ya bi ƙa’idodi da ƙa’idodi yayin sufuri don tabbatar da amincin hanyar haɗin kai.