Bambanci tsakanin baturin NMC da baturin iron phosphate na lithium daga kusurwoyi 5

Ko da yake akwai labarai na batura masu ƙarfi a kwanan nan, har yanzu akwai matsaloli da yawa da za a warware don batir mai ƙarfi. Har yanzu akwai sauran hanya mai nisa don samar da yawan kasuwancin sa da aikace-aikace a cikin sabbin motocin makamashi. 48VAGV baturi lithium.jpg

Babban tsarin baturan wutar lantarki na yanzu har yanzu batura masu ƙarfi ne da batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe. A cikin lokaci da ya wuce, batir phosphate na lithium iron phosphate suna ƙaruwa, kuma ƙarin sabbin motocin fasinja masu ƙarfi sun canza daga batir ternary zuwa batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe.

Wannan labarin yana duban bambanci tsakanin baturan ternary da baturan phosphate na lithium iron phosphate ta fuskoki biyar: aminci, yawan kuzari, fitarwa mai ƙarancin zafi, ingancin caji, da kuma zagayowar rayuwa.

1. Tsaro

Baturin ruwa baturi ne na baƙin ƙarfe phosphate. Baturin ruwa ya tabbatar da cewa zai iya wucewa da matsananciyar gwajin acupuncture, yayin da baturin ternary ba zai iya ba. Saboda haka, baturin phosphate na lithium baƙin ƙarfe shine mafi aminci baturi fiye da baturi na ternary.

Bugu da ƙari, kwanciyar hankali na thermal na lithium baƙin ƙarfe phosphate cathode abu da kansa ya fi na ternary lithium. Yana da babban kwanciyar hankali a cikin ma’aunin Celsius 500. Guduwar thermal yana faruwa lokacin da ya wuce digiri 800 na ma’aunin celcius. Bugu da kari, ko da thermal runaway ya auku, zafi saki na lithium iron phosphate baturi shi ma yana da hankali sosai, kuma ba zai saki iskar oxygen ba lokacin da ya lalace, yana rage haɗarin wuta.

Sabanin haka, batirin lithium na uku ya fara narkewa a kusan digiri 300 na ma’aunin celcius. A cikin konewar sabbin motocin makamashi ba tare da bata lokaci ba, ƙirar batirin lithium na ternary suna ɗaukar babban rabo.

2. Yawan kuzari

Dangane da bayanan jama’a daga kamfanonin cikin gida, ya zama ruwan dare ga manyan batura masu ƙarfi su sami ƙarfin kuzari ɗaya na 250Wh/kg ko sama da haka, yayin da batirin lithium iron phosphate na gida na yanzu yana da ƙarfin kuzari ɗaya na kusan 180Wh/kg.

Daga wannan ra’ayi, baturin ternary yana da mafi kyawun ƙarfin kuzari fiye da baturin phosphate na lithium.

Kodayake batirin ruwan wukake da BYD ya ƙera ya inganta ingantaccen aikin sake haɗawa da tantanin halitta, kuma ƙarfin ƙarfin ƙarfi ya karu da kashi 50%, wannan canji ne na tsari. Yawan ƙarfin ƙarfin baturin lithium baƙin ƙarfe phosphate bai ƙaru ba.

3. Low zazzabi fitarwa

Idan aka kwatanta, a debe ma’aunin Celsius 20, batir lithium na uku suna da fa’ida a bayyane akan batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe.

Ana nuna cikakkun bayanai a cikin hoton da ke ƙasa:

image.png

Tushen hoto: Dandalin Lantarki

4. Yin caji yadda ya dace

A halin yanzu, hanyar caji mafi yawan gaske a kasuwa ita ce cajin wutar lantarki akai-akai da na yau da kullun. Gabaɗaya ana aiwatar da shi a farkon caji. Ana fara amfani da caji na yau da kullun. A wannan lokacin, halin yanzu ya fi girma kuma ingancin caji ya fi girma. Lokacin da ƙarfin lantarki ya kai wani ƙima, zai ragu. Ana canza halin yanzu zuwa cajin wutar lantarki akai-akai, ta yadda za a iya cajin baturi sosai.

A cikin wannan tsari, ana kiran ma’aunin ƙarfin caji akai-akai zuwa jimillar ƙarfin baturi, wanda shine maɓalli mai mahimmanci don auna ingancin caji na rukunin batura yayin caji. Yawancin lokaci, mafi girma da kashi, da karin wutar lantarki cajin a cikin akai halin yanzu mataki. Mafi girman shi, ana tabbatar da ingancin cajin baturin.

Matsakaicin jimlar caji da fitarwa na yanzu zuwa jimillar baturi shine caji da yawan fitarwa. Ana iya gani daga bayanan cewa lokacin da aka yi cajin baturin lithium na ternary da baturin phosphate na lithium a kan adadin ƙasa da sau goma, babu wani gagarumin bambanci a cikin ma’auni na yau da kullum. Matsakaicin halin yanzu na baturin ƙarfe-lithium yana raguwa da sauri, kuma ƙarfin caji yana raguwa da sauri. Ana iya ganin cewa baturin lithium na ternary yana da fa’ida mafi girma ta fuskar ingancin caji.

5. Zagayowar rayuwa

Idan ragowar ƙarfin shine kashi 80% na ƙarfin farko a matsayin ƙarshen gwajin, gwajin dakin gwaje-gwaje na yanzu na baturin phosphate na lithium yana da rayuwar sake zagayowar fiye da sau 3,500, wasu kuma sun kai sau 5,000.

Rayuwar sake zagayowar gwajin batirin lithium na ternary kusan sau 2500 ne. A wurin zagayowar rayuwa, baturin phosphate na lithium baƙin ƙarfe yana da tsawon rayuwa na gaske fiye da baturin lithium na ternary.

Ƙarƙashin adadin adadin zagayowar, ragowar ƙarfin baturin phosphate na lithium baƙin ƙarfe ya fi na baturin lithium na ternary. Batirin lithium na ternary ana yin keken keke sau 3900 kuma ragowar ƙarfin shine 66%. Batirin phosphate na lithium baƙin ƙarfe ana yin keken keke sau 5000 kuma ragowar ƙarfin shine 84%. Lithium iron phosphate baturi yana da fa’ida a bayyane.

Daga binciken da aka yi a sama, za a iya ganin cewa lithium iron phosphate yana da fa’ida a bayyane ta fuskar aminci da rayuwar sake zagayowar; Batura na ternary sun fi ƙarfin ƙarfin ƙarfi, ƙarancin zafi, da ƙarfin caji.

Tabbas, ba wai a ce wanne daga cikin batura biyu ya fi kyau ba, saboda duk suna da nasu kyakkyawan yanayin aikace-aikacen.
此 原文 的 更多 更多 信息 信息 要 要 查看 其他 其他 信息 , 原文 原文 原文